DEO Jobs 2023 ప్రభుత్వ ఆఫీసులలో పరిమినెంట్ డేటా ఎంట్రీ ఆపరేటర్ ఉద్యోగాల భర్తీకి భారీ నోటిఫికేషన్

DEO Jobs 2023 :

SSC స్టాఫ్ సెలక్షన్ కమిషన్ CHSL నోటిఫికేషన్ 2023 ని మే 09, 2023న అధికారిక వెబ్‌సైట్‌లో విడుదల చేయడం జరిగింది. ఇందులో భాగంగా ప్రభుత్వ ఆఫీసులలో ఖాళీగా గల 1600 డేటా ఎంట్రీ ఆపరేటర్ ఉద్యోగాలను భర్తీ చేయనున్నారు. ఇంటర్మీడియట్‌ అర్హత కలిగిన వారు అర్హులవుతారు. అలానే కేంద్ర ప్రభుత్వ సంస్థ కాబట్టి ఆంధ్రప్రదేశ్ మరియు తెలంగాణా వారిద్దరిద్దరూ అప్లై చేసుకొనే మరో మంచి అవకాశం. రాతపరీక్ష ద్వారా ఎంపిక చేస్తారు. మరి ఈ పోస్టులో రాతపరీక్ష కు సంబంధించిన పూర్తి వివరాలను తెలుసుకుందాం.

Alerts – మరిన్ని ఉద్యోగాలకు సంబంధించిన పూర్తి వివరాలను ఎప్పటికప్పుడు పొందుటకు మా వాట్సాప్ గ్రూప్ లలో చేరండి. మా యాప్ ద్వారా కూడా పొందవచ్చు.
వాట్సాప్ గ్రూప్ | ◆ వాట్సాప్ గ్రూప్
Jobalertszone

SSC CHSL 2023కి సిద్ధమవుతున్న అభ్యర్థులు తప్పనిసరిగా వివరణాత్మక సిలబస్‌ని చదవాలి. టైర్ 1 మరియు టైర్ 2 పరీక్షల కోసం ముఖ్యమైన అంశాలతో SSC CHSL పరీక్ష కోసం వివరణాత్మక సిలబస్ 2023 క్రింది భాగంలో కలదు. DEO, LDC మరియు JSA కోసం అభ్యర్థులను ఎంపిక చేయడానికి SSC కంబైన్డ్ హయ్యర్ సెకండరీ లెవెల్ (CHSL) పరీక్షను నిర్వహిస్తుంది. అధిక మార్కుల పోటీని అధిగమించడానికి, SSC CHSL సిలబస్ 2023 గురించి తెలుసుకోవాలి.

SSC CHSL 2023 Syllabus :

SSC CHSL 2023 పరీక్ష టైర్ 1 మరియు టైర్ 2 అని పిలువబడే 2 దశల్లో జరుగుతుంది. ఎంపిక ప్రక్రియ క్రింది భాగంలో ఇవ్వబడింది. ఎంపిక ప్రక్రియకు సంబంధించిన గందరగోళాన్ని నివారించడానికి అభ్యర్థులు తప్పనిసరిగా వివరాలను తెలుసుకోవాలి.
టైర్ – 1 : ఆన్ లైన్ ఆబ్జెక్టివ్ మల్టిపుల్ చాయిస్ రాతపరీక్ష
టైర్ – 2 : ఆబ్జెక్టివ్ మల్టిపుల్ చాయిస్ మరియు స్కిల్ టెస్ట్/టైపింగ్ టెస్ట్.

20230531 192349
TS govt jobs 2023

టైర్ – 1 ఎంపిక పరీక్ష :

SSC CHSL టైర్ 1 విజయానికి మొదటి మెట్టు భావించాలి. ఇందులో అభ్యర్థులు 100 ప్రశ్నలకు హాజరావాల్సి ఉంటుంది. తాజా SSC CHSL సిలబస్ ప్రకారం, అభ్యర్థులకు 4 సబ్జెక్టుల నుండి 100 ప్రశ్నలు ఇవ్వబడతాయి. జనరల్ ఇంటెలిజెన్స్ మరియు రీజనింగ్, జనరల్ అవేర్‌నెస్, క్వాంటిటేటివ్ ఆప్టిట్యూడ్ మరియు ఇంగ్లీష్ కాంప్రహెన్షన్ 60 నిమిషాల్లో ప్రయత్నించాలి.

 • జనరల్ ఇంటెలిజెన్స్ మరియు రీజనింగ్ – 25
 • జనరల్ అవేర్‌నెస్ – 25
 • క్వాంటిటేటివ్ ఆప్టిట్యూడ్ – 25
 • ఇంగ్లీష్ కాంప్రహెన్షన్ – 25

SSC CHSL టైర్ 1 పరీక్షలో నెగెటివ్ మార్కింగ్ వుంటుంది. ఒక ప్రశ్నకు తప్పు సమాధానం ఇస్తే అన్ని విభాగాల్లో 0.5 మార్కుల పెనాల్టీ విధిస్తారు అనగా ప్రతి ఒక తప్పు సమాధానానికి 0.25 మార్కులు కోట విధిస్తారు.
దృష్టి వైకల్యం ఉన్న అభ్యర్థులకు పరీక్ష వ్యవధి 80 నిమిషాలు.

SSC CHSL DEO Jobs 2023 :

SSC CHSL టైర్ 1 నాలుగు విభాగాలను కలిగి ఉంటుంది అంటే జనరల్ ఇంటెలిజెన్స్ మరియు రీజనింగ్, జనరల్ అవేర్‌నెస్, క్వాంటిటేటివ్ ఆప్టిట్యూడ్ మరియు ఇంగ్లీష్ కాంప్రహెన్షన్. విభాగాల వారీగా SSC CHSL పరీక్ష సిలబస్ 2023 యొక్క అవలోకనం క్రింది పట్టికలో ఇవ్వబడింది. అభ్యర్థులు తప్పనిసరిగా అన్ని టాపిక్‌లను పరిశీలించి, ముఖ్యమైన అంశాల జాబితాను తయారు చేసి, పరీక్షలో విజయం సాధించడానికి చదవడం ప్రారంభించాలి.

ఆంగ్ల భాష :

లోపాన్ని గుర్తించండి, ఖాళీలను పూరించండి, పర్యాయపదాలు/ హోమోనిమ్స్, వ్యతిరేక పదాలు, స్పెల్లింగ్‌లు/ తప్పుగా స్పెల్ట్ చేయబడిన పదాలను గుర్తించడం, ఇడియమ్స్ మరియు పదబంధాలు, ఒక పదం ప్రత్యామ్నాయం, వాక్యాల మెరుగుదల, క్రియల క్రియాశీల/ నిష్క్రియ స్వరం, ప్రత్యక్ష/పరోక్షంగా మార్చడం కథనం, వాక్య భాగాలను మార్చడం, ఒక ప్రకరణంలో వాక్యాలను మార్చడం, క్లోజ్ పాసేజ్, కాంప్రహెన్షన్ పాసేజ్.

మరిన్ని ఉద్యోగాలు :

జనరల్ ఇంటెలిజెన్స్ :

వెర్బల్ మరియు అశాబ్దిక రకం ప్రశ్నలను కలిగి ఉంటుంది. ఈ పరీక్షలో సెమాంటిక్ అనాలజీ, సింబాలిక్ ఆపరేషన్స్, సింబాలిక్/ నంబర్ అనాలజీ, ట్రెండ్‌లు, ఫిగరల్ అనాలజీ, స్పేస్ ఓరియంటేషన్, సెమాంటిక్ క్లాసిఫికేషన్, వెన్ డయాగ్రమ్స్, సింబాలిక్/ నంబర్ క్లాసిఫికేషన్, డ్రాయింగ్ ఇన్‌ఫరెన్స్‌లు, ఫిగర్ క్లాసిఫికేషన్, పంచ్‌డ్ హోల్/అన్‌ఫోల్డ్-ఫోల్డింగ్ పై ప్రశ్నలు ఉంటాయి. సెమాంటిక్ సిరీస్, ఫిగర్ ప్యాటర్న్-ఫోల్డింగ్ మరియు కంప్లీషన్, నంబర్ సిరీస్, ఎంబెడెడ్ ఫిగర్స్, ఫిగర్ సీరీస్, క్రిటికల్ థింకింగ్, ప్రాబ్లమ్ సాల్వింగ్, ఎమోషనల్ ఇంటెలిజెన్స్, వర్డ్ బిల్డింగ్, సోషల్ ఇంటెలిజెన్స్, కోడింగ్ మరియు డీ-కోడింగ్, న్యూమరికల్ ఆపరేషన్‌లు, ఇతర ఏదైనా సబ్ టాపిక్‌లు.

క్వాంటిటేటివ్ ఆప్టిట్యూడ్ :

 • సంఖ్యా వ్యవస్థలు – పూర్ణ సంఖ్య, దశాంశ మరియు భిన్నాల గణన, సంఖ్యల మధ్య సంబంధం.
 • ప్రాథమిక అంకగణిత కార్యకలాపాలు – శాతాలు, నిష్పత్తి మరియు నిష్పత్తి, స్క్వేర్ మూలాలు, సగటులు, వడ్డీ (సాధారణ మరియు సమ్మేళనం), లాభం మరియు నష్టం, తగ్గింపు, భాగస్వామ్య వ్యాపారం, మిశ్రమం మరియు ఆరోపణ, సమయం మరియు దూరం, సమయం మరియు పని.
 • బీజగణితం – స్కూల్ ఆల్జీబ్రా మరియు ఎలిమెంటరీ సర్డ్స్ యొక్క ప్రాథమిక బీజగణిత గుర్తింపులు (సాధారణ సమస్యలు) మరియు సరళ సమీకరణాల గ్రాఫ్‌లు.
 • జ్యామితి – ప్రాథమిక రేఖాగణిత బొమ్మలు మరియు వాస్తవాలతో పరిచయం, త్రిభుజం మరియు దాని వివిధ రకాల కేంద్రాలు, త్రిభుజాల సారూప్యత మరియు సారూప్యత, వృత్తం మరియు దాని తీగలు, టాంజెంట్‌లు, వృత్తంలోని తీగల ద్వారా ఉపసంహరించబడిన కోణాలు, రెండు లేదా అంతకంటే ఎక్కువ సర్కిల్‌లకు సాధారణ టాంజెంట్‌లు.
 • మెన్సురేషన్ – త్రిభుజం, చతుర్భుజాలు, సాధారణ బహుభుజాలు, వృత్తం, కుడి ప్రిజం, కుడి వృత్తాకార కోన్, కుడి వృత్తాకార సిలిండర్, గోళం, అర్ధగోళాలు, దీర్ఘచతురస్రాకార సమాంతర పైప్డ్, త్రిభుజాకార లేదా చతురస్రాకారంతో కూడిన సాధారణ కుడి పిరమిడ్.
 • గణాంక పటాలు – పట్టికలు మరియు గ్రాఫ్‌ల ఉపయోగం: హిస్టోగ్రాం, ఫ్రీక్వెన్సీ బహుభుజి, బార్-రేఖాచిత్రం, పై చార్ట్.

జనరల్ అవేర్‌నెస్ :

అభ్యర్థి తన చుట్టూ ఉన్న వాతావరణం మరియు సమాజానికి దాని అన్వయం గురించిన సాధారణ అవగాహనను పరీక్షించడానికి ప్రశ్నలు రూపొందించబడ్డాయి. ప్రస్తుత సంఘటనల జ్ఞానాన్ని మరియు విద్యావంతుల నుండి ఆశించే విధంగా వారి శాస్త్రీయ కోణంలో రోజువారీ పరిశీలన మరియు అనుభవానికి సంబంధించిన జ్ఞానాన్ని పరీక్షించడానికి కూడా ప్రశ్నలు రూపొందించబడ్డాయి. ఈ పరీక్షలో భారతదేశం మరియు దాని పొరుగు దేశాలకు సంబంధించిన ప్రశ్నలు కూడా ఉంటాయి, ముఖ్యంగా చరిత్ర, సంస్కృతి, భౌగోళికం, ఆర్థిక దృశ్యం, సాధారణ విధానం మరియు శాస్త్రీయ పరిశోధనలకు సంబంధించినవి.

 • టైర్ – 1 నందు ఎంపికైన వారు టైర్ – 2 పరీక్షకు హాజరవ్వాల్సి ఉంటుంది. టైర్ – 2 కు సంబంధించిన పూర్తి సిలబస్ ‘నోటిఫికేషన్’ నందు పొందపరి ఉన్నాము. క్రింది లింక్ నుండి డౌన్లోడ్ చేసుకొని గమనించగలరు.
SSC CHSL Recruitment 2023 Apply Online :
మరిన్ని జాబ్స్వర్క్ ఫ్రేమ్ హోమ్ జాబ్స్
10వ తరగతి ఉద్యోగాలు
ఇంటర్ బేస్ జాబ్స్
ఐటీఐ అర్హత గల ఉద్యోగాలు
డిగ్రీ అర్హత గల ఉద్యోగాల
డిప్లొమా బేస్ జాబ్స్
ఏపి ప్రభుత్వ ఉద్యోగాలు
తెలంగాణ ప్రభుత్వ ఉద్యోగాలు
వ్యవసాయ శాఖ ఉద్యోగాలు
ఆన్ లైన్ అప్లైక్లిక్ హియర్.
నోటిఫికేషన్క్లిక్ హియర్
Ap govt jobs

1 thought on “DEO Jobs 2023 ప్రభుత్వ ఆఫీసులలో పరిమినెంట్ డేటా ఎంట్రీ ఆపరేటర్ ఉద్యోగాల భర్తీకి భారీ నోటిఫికేషన్”

Leave a Comment