NFDB Recruitment 2023 ఫిషరీస్ శాఖలో ఉద్యోగాల భర్తీకి నోటిఫికేషన్

NFDB Recruitment 2023 :

భర్తీ చేయవలసిన పోస్టుల సంఖ్య మారవచ్చు మరియు NFDB యొక్క నిర్ణయమే అంతిమమైనది మరియు ఈ విషయంలో ఎలాంటి ఉత్తరప్రత్యుత్తరాలు నిర్వహించబడవు. సూచించిన అర్హత షరతులను నెరవేర్చే ఆసక్తిగల అభ్యర్థులు తమ దరఖాస్తును నిర్ణీత ఫార్మాట్‌లో సీల్డ్ కవర్ సూపర్ స్క్రైబ్డ్‌లో సమర్పించవచ్చు. వయస్సు, విద్యార్హత రుజువుకు సంబంధించిన టెస్టిమోనియల్స్ & సర్టిఫికెట్లు, అనుభవం, సంఘం మొదలైనవి, తద్వారా చీఫ్ ఎగ్జిక్యూటివ్, నేషనల్ ఫిషరీస్‌ను చేరుకోవచ్చు. డెవలప్‌మెంట్ బోర్డ్, పిల్లర్ నెం. 235, PVNR ఎక్స్‌ప్రెస్‌వే, SVPNPA పోస్ట్, రాజేంద్ర నగర్, హైదరాబాద్ 500052 ఎంప్లాయ్‌మెంట్ న్యూస్‌లో ఈ నోటిఫికేషన్ జారీ చేసిన తేదీ నుండి 30 రోజులలోపు కేంద్ర/రాష్ట్ర ప్రభుత్వం లేదా ఏదైనా ఇతర స్వయంప్రతిపత్తి కలిగిన/కేంద్ర/రాష్ట్ర/ అదే తరహా సంస్థలలో పనిచేస్తున్న సర్వీస్ అభ్యర్థులు తమను సమర్పించాలి.

Alerts – మరిన్ని ఉద్యోగాలకు సంబంధించిన పూర్తి వివరాలను ఎప్పటికప్పుడు పొందుటకు మా వాట్సాప్ గ్రూప్ లలో చేరండి. మా యాప్ ద్వారా కూడా పొందవచ్చు.
వాట్సాప్ గ్రూప్ | ◆ వాట్సాప్ గ్రూప్
Jobalertszone

AP VFA Recruitment 2023 :

Fisherie మత్స శాఖ ఆధ్వర్యంలోని సెంట్రల్ మత్స అభివృద్ధి బోర్డు నుండి ఉద్యోగాల భర్తీకి నోటిఫికేషన్ విడుదలైంది. ఇందులో భాగంగా ఎక్కువగా ఎక్జిక్యూటివ్ అసిస్టెంట్ పోస్టులు భర్తీ చేయనున్నారు. అప్లికేషన్ ఫార్మాట్ NFDB వెబ్‌సైట్‌లో అప్‌లోడ్ చేయబడింది అంటే http://nfdb.gov.in నిర్దేశించిన ముఖ్యమైన అర్హతలు కనిష్టంగా ఉంటాయి మరియు వాటిని కలిగి ఉండటం వల్ల అభ్యర్థులను వ్రాత పరీక్ష/పరీక్షకు పిలిచే అర్హత ఉండదు. షార్ట్‌లిస్ట్ చేస్తున్నప్పుడు కావాల్సిన అర్హతకు తగిన ప్రాధాన్యత ఇవ్వబడుతుంది. దరఖాస్తుదారులందరూ తప్పనిసరిగా పోస్ట్ యొక్క అవసరమైన అవసరాలు మరియు ప్రకటనలో నిర్దేశించిన ఇతర షరతులను పూర్తి చేయాలి. వారు వివిధ పోస్టులకు నిర్దేశించిన అవసరమైన అర్హతలు మరియు అనుభవాన్ని కలిగి ఉన్నారని దరఖాస్తు చేసుకునే ముందు తమను తాము సంతృప్తి పరచుకోవాలని సూచించారు.

20230529 065500
scahivalayam jobs 2023

AP Village Fisheries Assistant Recruitment 2023 :

అర్హతకు సంబంధించి సలహాలు అడిగే ఏ విచారణ కూడా స్వీకరించబడదు. క్లెయిమ్ చేయబడిన అన్ని విద్యా అర్హతలు గుర్తింపు పొందిన విశ్వవిద్యాలయం/సంస్థ నుండి మాత్రమే ఉండాలి. పుట్టిన తేదీ రుజువు, అనుభవం మరియు ఇతర సర్టిఫికేట్‌లతో పాటు అన్ని విద్యా అర్హతల స్వీయ-ధృవీకరణ కాపీలు స్థిరంగా జతచేయబడాలి. వారు అసంపూర్తిగా/సంతకం చేయని, అవసరమైన డాక్యుమెంట్‌ల ద్వారా మద్దతు పొందకపోతే/ గడువు తేదీ తర్వాత స్వీకరించబడితే లేదా ఏదైనా విషయంలో లోపం ఉంటే దరఖాస్తు సారాంశంగా తిరస్కరించబడుతుంది.

ఖాళీలు :

 • ఎక్జిక్యూటివ్ అసిస్టెంట్ – 02 (టెక్నికల్)
 • ఎక్జిక్యూటివ్ అసిస్టెంట్ – 01 (ఫైనాన్స్ & అడ్మినిస్ట్రేషన్)

ముఖ్యమైన తేదీలు :

 • దరఖాస్తులు ప్రారంభ తేదీ : మే 22, 2023
 • దరఖాస్తుకు చివరి తేదీ : జూన్ 20, 2023
Fisheries Assistant Recruitment 2023 Apply Process :
 • అభ్యర్థులు ఆఫ్ లైన్ విధానం ద్వారా దరఖాస్తు చేసుకోవాలి
 • అధికారిక వెబ్ సైట్ నుండి లేదా క్రింది ముఖ్యమైన లింకులు భాగంలోని అప్లికేషన్ ఫారం అనే అప్షన్ పై క్లిక్ చేసి అప్లికేషన్ పత్రమును డౌన్లోడ్ చేసుకోని తగు జాగ్రత్తలతో నింపండి.
 • అభ్యర్థులు అప్లికేషన్ పత్రమును నింపిన తరువాత, సమర్పించబోయే ముందు ఒకటికి రెండు సార్లు సరిచూసుకోండి.
 • అప్లికేషన్ ఫామ్ మరియు తగు అర్హతల పత్రాలను క్రింది చిరునామా నందు సమర్పించండి.
 • చిరునామా : The Chief Executive, National Fisheries Development Board, Pillar No. 235, PVNR Expressway, SVPNPA Post, Rajendra Nagar, Hyderabad – 500052.

మరిన్ని ఉద్యోగాలు :

దరఖాస్తు కు కావాల్సిన పత్రాలు :

 • SSC మార్కుల మెమో
 • ఇటీవలి సంతకం, ఫోటో
 • ఆధార్ కార్డ్
 • కుల ధ్రువీకరణ పత్రం
 • అనుభవం ఉన్నట్లైయితే అనుభవపు సెర్టిఫికెట్.

దరఖాస్తు ఫీజు :

 • జనరల్ మరియు ఓబీసీ అభ్యర్థులు – రూ 500/-
 • ఎస్సీ, ఎస్టీ, దివ్యాంగులు, మహిళా అభ్యర్థులు – రూ 00/-
 • చెల్లింపు విధానం – ఆన్ లైన్

ఎంపిక విధానం :

 • రాతపరీక్ష
 • డాక్యుమెంట్ వెరిఫికేషన్

రాతపరీక్ష విధానం :

జనరల్ స్టడీస్ – 20 మార్కులు
భారత జాతీయ ఉద్యమం, సంస్కృతి, సమాజం, వారసత్వం, భారతదేశ కళలు మరియు సాహిత్యం, భౌగోళిక శాస్త్రం, భారత రాజ్యాంగం & రాజకీయాలు, ఆర్థిక వ్యవస్థ, సాధారణ శాస్త్రంపై దృష్టి సారించిన కరెంట్ అఫైర్స్, ఆధునిక భారతదేశ చరిత్ర; సైన్స్ అండ్ టెక్నాలజీలో భారతదేశం సాధించిన విజయాలు మరియు అంతర్జాతీయ వ్యవహారాల గురించి సాధారణ అవగాహన.

సాధారణ సామర్ధ్యాలు – 10
క్వాంటిటేటివ్ ఎబిలిటీ, లాజికల్ రీజనింగ్, అనలిటికల్ ఎబిలిటీ మరియు డేటా వివరణ
రీడింగ్ కాంప్రహెన్షన్, ప్రత్యక్ష/పరోక్ష వాక్యాలు, ఇడియమ్స్ మరియు
సాధారణ ఇంగ్లీష్ – 20
పదబంధాలు, యాక్టివ్/పాసేజ్ వాయిస్, పర్యాయపదాలు/వ్యతిరేక పదాలు, నివేదిక రాయడం,
ఫైనాన్స్ – 25
ప్రభుత్వ ఖాతాలపై దృష్టి సారించి లేఖ రాయడం సాధారణ ఆర్థిక నియమాలు – మూలధనం మరియు రెవెన్యూ ఖాతాలు, వస్తువులు మరియు సేవల సేకరణ, ఇన్వెంటరీ నిర్వహణ – వస్తువుల పారవేయడం, పారవేసే పద్ధతులు, గ్రాంట్స్ ఇన్ ఎయిడ్ మరియు లోన్స్. కాంట్రాక్ట్ మేనేజ్‌మెంట్, బ్యాంక్ సయోధ్య స్టేట్‌మెంట్‌ల తయారీ, ఫైనాన్షియల్ స్టేట్‌మెంట్‌ల తయారీ, సొసైటీ ఖాతాలు, క్యాష్ బుక్ తయారీ, ప్రత్యక్ష మరియు పరోక్ష పన్నులు-ఫైలింగ్ రిటర్న్‌లు మరియు చట్టబద్ధమైన సమ్మతి, ఫారమ్ 16 తయారీ.

పరిపాలన – 25
సర్వీస్ & ఎస్టాబ్లిష్‌మెంట్ విషయాల యొక్క సాధారణ స్థితి, ప్రాథమిక నియమాలు & సేవా నియమాలు: చెల్లింపు మరియు అలవెన్సులు, సేవా పుస్తకాలు, రిక్రూట్‌మెంట్, ప్రొబేషన్, ప్రమోషన్, రిటైర్మెంట్, పెన్షనరీ మరియు రిటైర్మెంట్ ప్రయోజనాలు, సెంట్రల్ సివిల్ సర్వీసెస్ (CCA) నియమాలు, క్రమశిక్షణ మరియు విజిలెన్స్‌కు సంబంధించిన నియమాలు మరియు నిబంధనలు విషయాలు, లీవ్ రూల్స్, TA రూల్స్, లీవ్ ట్రావెల్ కన్సెషన్, మెడికల్ అటెండెన్స్ రూల్స్, రైట్ టు ఇన్ఫర్మేషన్ మరియు ఇతర ఆఫీస్ ప్రొసీజర్స్.

Fisherie మత్స శాఖ ఆధ్వర్యంలోని సెంట్రల్ మత్స అభివృద్ధి బోర్డు నుండి ఉద్యోగాల భర్తీకి నోటిఫికేషన్ విడుదలైంది. ఇందులో భాగంగా ఎక్కువగా ఎక్జిక్యూటివ్ అసిస్టెంట్ పోస్టులు భర్తీ చేయనున్నారు. ఎవరైతే పదో తరగతి అర్హత కలిగి ఉంటారో అటువంటి వారందరికి ఇది అద్భుతమైన అవకాశం.

NFDB Notification 2023 Qualifications :

వయస్సు :

 • 18 – 42 ఏళ్ల వయస్సు మించరాదు.
 • SC, ST వారికి – 5 సంవత్సరాలు
 • OBC వారికి – 3 సంవత్సరాలు వయస్సులో సడలింపు కల్పించారు.

విద్యార్హతలు :

 • ఎక్జిక్యూటివ్ అసిస్టెంట్ – మాస్టర్స్ డిగ్రీ
 • ఎక్జిక్యూటివ్ అసిస్టెంట్ – డిగ్రీ
NFDB Application Form 2023 :
మరిన్ని జాబ్స్వర్క్ ఫ్రేమ్ హోమ్ జాబ్స్
10వ తరగతి ఉద్యోగాలు
ఇంటర్ బేస్ జాబ్స్
ఐటీఐ అర్హత గల ఉద్యోగాలు
డిగ్రీ అర్హత గల ఉద్యోగాల
డిప్లొమా బేస్ జాబ్స్
ఏపి ప్రభుత్వ ఉద్యోగాలు
తెలంగాణ ప్రభుత్వ ఉద్యోగాలు
వ్యవసాయ శాఖ ఉద్యోగాలు
అప్లికేషన్ ఫామ్క్లిక్ హియర్.
నోటిఫికేషన్క్లిక్ హియర్
Ap govt jobs

1 thought on “NFDB Recruitment 2023 ఫిషరీస్ శాఖలో ఉద్యోగాల భర్తీకి నోటిఫికేషన్”

Leave a Comment