Customs Recruitment 2023 రాతపరీక్ష లేకుండా 10th అర్హతతో ఉద్యోగాలు భర్తీ

Customs Recruitment 2023 :

క్రింద ఇవ్వబడిన నిర్ణీత ఫార్మాట్‌లో దరఖాస్తును సరిగ్గా టైప్ చేసి లేదా A4లో చక్కగా చేతితో వ్రాయండి. లెఫ్ట్ హ్యాండ్ థంబ్ ఇంప్రెషన్‌తో పాటు సక్రమంగా సంతకం చేసిన సైజు పేపర్ మరియు సంబంధిత అటెస్టెడ్‌తో పాటు విద్యా అర్హతల ఫోటో కాపీలు, మార్క్ షీట్లు, వయస్సు రుజువు, కేటగిరీ సర్టిఫికేట్, అవసరమైన & కావాల్సిన అర్హత సర్టిఫికెట్లు మొదలైనవి, అవసరమైన చోట మరియు నాలుగు సంతకాలు చేయనివి పాస్‌పోర్ట్ సైజు ఫోటోగ్రాఫ్‌లు మరియు 25 సెంటీమీటర్ల స్వీయ-చిరునామాతో కూడిన రెండు స్టాంప్ లేని ఎన్వలప్‌లు. 12 సెం.మీ ఎన్వలప్ కవర్తో క్రింది చిరునామాకు ఆర్డినరీ పోస్ట్ లేదా స్పీడ్ పోస్ట్ ద్వారా పంపాలి.

Alerts – మరిన్ని ఉద్యోగాలకు సంబంధించిన పూర్తి వివరాలను ఎప్పటికప్పుడు పొందుటకు మా వాట్సాప్ గ్రూప్ లలో చేరండి. మా యాప్ ద్వారా కూడా పొందవచ్చు.
వాట్సాప్ గ్రూప్ | ◆ వాట్సాప్ గ్రూప్
Jobalertszone

Chennai Customs Recruitment 2023 :

అప్లికేషన్‌పై అతికించిన ఫోటోగ్రాఫ్‌లు స్వయంగా ధృవీకరించబడతాయి (స్వీయ సంతకం అమలు చేయబడుతుంది. దరఖాస్తుదారు ఫోటో మరియు ముఖాన్ని పాడు చేయకుండా దరఖాస్తు ఫారమ్ ద్వారా). అసంపూర్ణమైన లేదా సంతకం చేయని అప్లికేషన్ మరియు ఫోటోగ్రాఫ్‌లు లేకుండా స్వీకరించబడిన దరఖాస్తులు లేదా సరైన ఎన్‌క్లోజర్‌లు లేదా గడువు తేదీ తర్వాత స్వీకరించబడినవి సారాంశంగా తిరస్కరించబడతాయి. కేవలం దరఖాస్తు సమర్పణ మాత్రమే అభ్యర్థికి పిలవబడే హక్కును అందించదు ఏదైనా రకమైన పరీక్ష. ఒక్కో పోస్ట్‌కి వేర్వేరు ఎన్వలప్‌లలో ప్రత్యేక దరఖాస్తు ఫారమ్‌ను సమర్పించాలి. అప్లికేషన్‌ను కలిగి ఉన్న ఎన్వలప్లో “డిపార్ట్‌మెంటల్ క్యాంటీన్ పోస్ట్‌లు-కస్టమ్స్ కోసం దరఖాస్తు కమీషనరేట్, చెన్నై” మరియు దరఖాస్తు చేసిన పోస్ట్ పేరును కూడా సూచిస్తుంది. ఎన్వలప్ యొక్క ఎడమ వైపు ఎగువ మూలలో అప్లై చే పోస్ట్ క్యాటగిరి రాయాలి.
దరఖాస్తు రుసుము లేదు. అనుభవ ధృవీకరణ పత్రం తప్పనిసరిగా తేదీలు, సంస్థ పేరు, పేరుతో కూడిన వ్యవధిని కలిగి ఉండాలి. నిర్వహించిన పోస్ట్ యొక్క, తీసుకున్న జీతం మరియు చేసిన పని స్వభావం, సంతకం చేసిన వ్యక్తి / యజమాని సంతకం, పేరు మరియు ముద్ర మొదలైనవి.

20230612 164803
Latest jobs 2023 in telugu

Attendar Jobs 2023 :

OBCలకు రిజర్వేషన్ల ఆధారంగా నియామకం కోరుకునే వ్యక్తి తప్పనిసరిగా ఆ విషయాన్ని నిర్ధారించుకోవాలి. జారీ చేసిన OBCల సెంట్రల్ లిస్ట్ ప్రకారం అతను/ఆమె కులం / కమ్యూనిటీ సర్టిఫికేట్ కలిగి ఉన్నారు. వెనుకబడిన తరగతుల జాతీయ కమిషన్ మరియు కీలకమైన క్రీమీ లేయర్‌లో పడదు తేదీ (30.06.2023) న ఎంపిక కమిటీ స్వీకరించిన దరఖాస్తులను మరియు షార్ట్-లిస్ట్ చేసిన వాటిని పరిశీలించాలి. రసీదు ముగింపు తేదీ నాటికి పైన పేర్కొన్న అర్హత ప్రమాణాలను నెరవేర్చిన అభ్యర్థులు నిర్దిష్ట ట్రేడ్ / స్కిల్ టెస్ట్ / టైపింగ్ టెస్ట్ కోసం దరఖాస్తు పిలవబడుతుంది పోస్ట్‌లు. చెన్నైలో మాత్రమే టెస్టులు జరగనున్నాయి. ఇంకా షార్ట్-లిస్ట్ చేసిన అభ్యర్థులు పేర్కొన్న పరీక్షలలో ఉత్తీర్ణత సాధించిన వారు డాక్యుమెంట్ల వెరిఫికేషన్ కోసం పిలవబడతారు. పై పరీక్షల కోసం హాల్ టిక్కెట్లు స్పీడ్ పోస్ట్ ద్వారా పంపబడతాయి. ఎంపికైన అభ్యర్థులు మెడికల్ ఫిట్‌నెస్ టెస్ట్, క్యారెక్టర్ యొక్క ధృవీకరణకు లోబడి ఉండాలి. పూర్వీకులు మరియు ఆఫీస్ అధికార పరిధిలో ఎక్కడైనా పోస్ట్ చేయబడతారు. ప్రిన్సిపల్ చీఫ్ కమీషనర్ ఆఫ్ కస్టమ్స్, కస్టమ్ హౌస్, చెన్నై.
ట్రేడ్ / స్కిల్ టెస్ట్ / టైపింగ్ టెస్ట్ కోసం ట్రావెలింగ్ అలవెన్స్ చెల్లించబడదు. అధిక అర్హత కలిగిన అభ్యర్థులు కూడా దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. సేవలందిస్తున్న ప్రభుత్వ అభ్యర్థులు NOCతో సరైన ఛానెల్ ద్వారా దరఖాస్తు చేయాలి. క్రమశిక్షణ/విజిలెన్స్ కేసు పెండింగ్‌లో లేదని డిపార్ట్‌మెంట్ హెడ్ నుండి సర్టిఫికేట్ వారికి వ్యతిరేకంగా. ఏ రూపంలోనైనా కాన్వాస్ చేయడం అనేది అటువంటి అభ్యర్థి యొక్క అనర్హత మరియు అభ్యర్థిత్వం సారాంశంగా తిరస్కరించబడటానికి బాధ్యత వహిస్తుంది.

ఖాళీలు :

 • హల్వాయి కమ్ కుక్ – 01 పోస్టులు
 • క్లర్క్ – 01 పోస్టులు
 • క్యాంటీన్ అటెండెంట్ – 08 పోస్టులు
 • స్టాఫ్ కార్ డ్రైవర్ (ఆర్డినరీ గ్రేడ్) – 07 పోస్టులు
Chennai Customs Clerk Recruitment 2023 Qualifications :

వయోపరిమితి :

 • 18 – 25 ఏళ్ల వయస్సు మించరాదు.
 • SC, ST వారికి – 5 సంవత్సరాలు
 • OBC వారికి – 3 సంవత్సరాలు వయస్సులో సడలింపు కల్పించారు.

మరిన్ని ఉద్యోగాలు :

విద్యార్హతలు :

హల్వాయి-కమ్-కుక్ :

 • సర్టిఫికేట్‌తో 10వ తరగతి ఉత్తీర్ణత లేదా క్యాటరింగ్‌లో డిప్లొమా
 • అనుభవం – ప్రభుత్వ శాఖ అండర్‌టేకింగ్‌లో రెండేళ్లు.
 • అభ్యర్థి అనుకూలతను అంచనా వేయడానికి వంట కోసం ట్రేడ్ స్కిల్ టెస్ట్ నిర్వహించబడుతుంది.

క్లర్క్ :

 • 12వ తరగతి ఉత్తీర్ణత
 • కంప్యూటర్‌లో ఇంగ్లీషులో నిమిషానికి 35 పదాలు లేదా హిందీలో నిమిషానికి 30 పదాల టైపింగ్ వేగం (ఇంగ్లీషులో నిమిషానికి 35 పదాలు లేదా హిందీలో నిమిషానికి 30 పదాలు గంటకు 10500 కీ డిప్రెషన్ లేదా గంటకు 9000 కీ డిప్రెషన్‌కు అనుగుణంగా ఉంటాయి
 • ప్రతి పదానికి సగటున 5 కీలక మాంద్యం.

క్యాంటీన్ అటెండర్ :

 • 10వ తరగతి

స్టాఫ్ కార్ డ్రైవర్ (ఆర్డినరీ గ్రేడ్) :

 • మోటారు కార్ల కోసం చెల్లుబాటు అయ్యే డ్రైవింగ్ లైసెన్స్ కలిగి ఉండటం;
 • మోటార్ మెకానిజం పరిజ్ఞానం (అభ్యర్థి వాహనంలోని చిన్న-లోపాలను తొలగించగలగాలి),
 • కనీసం మూడు సంవత్సరాలు మోటార్ కారు డ్రైవింగ్ అనుభవం మరియు
 • గుర్తింపు పొందిన బోర్డు నుండి 10వ తరగతి ఉత్తీర్ణత లేదా తత్సమానం.
 • హోమ్ గార్డ్/సివిల్ వాలంటీర్‌గా మూడేళ్ల సర్వీస్.
Chenna Customs Application Form 2023 :

అప్లై విధానం :

 • అభ్యర్థులు ఆఫ్ లైన్ విధానం ద్వారా దరఖాస్తు చేసుకోవాలి
 • అధికారిక వెబ్ సైట్ నుండి లేదా క్రింది ముఖ్యమైన లింకులు భాగంలోని అప్లికేషన్ ఫారం అనే అప్షన్ పై క్లిక్ చేసి అప్లికేషన్ పత్రమును డౌన్లోడ్ చేసుకోని తగు జాగ్రత్తలతో నింపండి.
 • అభ్యర్థులు నోటిఫికేషన్ నందు పేర్కొన్న విధముగా అర్హత ప్రమాణాలను కలిగి ఉండాలి.
 • అవసరమైతే, దరఖాస్తు రుసుము చెల్లించండి.
 • అభ్యర్థులు అప్లికేషన్ పత్రమును నింపిన తరువాత, సమర్పించబోయే ముందు ఒకటికి రెండు సార్లు సరిచూసుకోండి.
 • అప్లికేషన్ ఫామ్ మరియు తగు అర్హతల పత్రాలను క్రింది చిరునామా నందు సమర్పించండి.
 • భవిష్యత్తు అవసరాల కోసం అప్లికేషన్ ను ప్రింట్ అవుట్ చేయండి.
 • చిరునామా : THE ADDITIONAL COMMISSIONER OF CUSTOMS (ESTABLISHMENT), GENERAL COMMISSIONERATE, OFFICE OF THE PRINCIPAL COMMISSIONER OF CUSTOMS, CUSTOM HOUSE, NO. 60, RAJAJI SALAI, CHENNAI – 600 001.

దరఖాస్తు కు కావాల్సిన పత్రాలు :

 • SSC మార్కుల మెమో
 • ఇతర విద్యార్హతల పత్రాలు
 • ఇటీవలి సంతకం, ఫోటో
 • ఆధార్ కార్డ్
 • కుల ధ్రువీకరణ పత్రం
 • అనుభవం ఉన్నట్లైయితే అనుభవపు సెర్టిఫికెట్.

దరఖాస్తు ఫీజు :

 • జనరల్ మరియు ఓబీసీ అభ్యర్థులు – రూ 00/-
 • ఎస్సీ, ఎస్టీ, దివ్యాంగులు, మహిళా అభ్యర్థులు – 00/-
స్టాఫ్ కార్ డ్రైవర్ అప్లికేషన్ ఫామ్క్లిక్ హియర్
అప్లికేషన్ ఫామ్క్లిక్ హియర్
నోటిఫికేషన్క్లిక్ హియర్
Central govt jobs 2023

2 thoughts on “Customs Recruitment 2023 రాతపరీక్ష లేకుండా 10th అర్హతతో ఉద్యోగాలు భర్తీ”

Leave a Comment